Bugaboo.tv

ประมวลภาพ ดารา-เซเลปมะกัน พาเหรดออกเสียงเลือกตั้งประธานาธิบดีสหรัฐ 2016

Post dated: 09 พ.ย 2016 เวลา 04:12 PM

CATEGORIES: บันเทิงออนไลน์

วันนี้เป็นวันที่ยิ่งใหญ่และสำคัญระดับโลก! การตัดสินใจของประชาชนชาวอเมริกากว่าล้านคนที่จะต้องลงคะแนนเสียงเลือกตั้งประธานาธิบดีคนใหม่ของสหรัฐอเมริกา ถือว่าเป็นวันสำคัญทางการเปลี่ยนประวัติศาสตร์ของโลกเลยก็ว่าได้ และไม่พลาดเช่นกัน BUGABOO ขอนำเสนอ พาเหรดภาพ ดาราและเซเลปคนดังชาวอเมริกา ที่พวกเขานั้นได้โพสภาพผ่านทางอินสตราแกรม สนับสนุนโปรโมทให้ประชาชนออกไปใช้สิทธิ์ออกเสียงการเลือกตั้ง จะมีดาราเซเลปคนไหนบ้างไปชมกันเลยจ้า

1. Katy Perry เมื่อ 2 อาทิตย์ที่ผ่านมาก่อนการเลือกตั้ง เธอนั้นได้ออกมาโพสคลิปเชิญชวนให้ออกผู้คนออกมาใช้สิทธิออกเสียงกัน โอโห้ การเชิญชวนของเธอนั้นเลิศเว่อร์


 

A video posted by KATY PERRY (@katyperry) on


2.Taylor Swift ภาพของเธอนั้นก็ทำให้หลายๆ คนมีแรงบันดาลใจให้อยากออกไปใช้สิทธิ์เลือกตั้งกันเป็นพิเศษเลย!

 

A photo posted by Taylor Swift (@taylorswift) on


3. Lady Gaga กับแฟชั่นสุดเก๋ของเธอก็พร้อมแล้วกับการออกเสียงในครั้งนี้!

 

A photo posted by #VoteHillary (@ladygaga) on


4. Lena Dunham และ สุดที่รักของเธอ Jack Antonoff ก็โพสภาพโชว์รอยยิ้มแห่งความสุขหลังจากที่ได้ออกไปเลือกตั้ง

 

A photo posted by Lena Dunham (@lenadunham) on


5. Mindy Kaling ไปลงคะแนนเสียงพร้อมผูกผ้าพันคอลายธงชาติ

 

A photo posted by Mindy Kaling (@mindykaling) on


6. Sophia Bush ใส่ชุดเท่ๆ แถมกางเกงยีนส์ของเธอนั้นมีคำว่า Vote อีกด้วยเลิศมากจ้า

 

A photo posted by Sophia Bush (@sophiabush) on


7. Cameron Diaz เธอนั้นทาลิปสติกสีแดงพร้อมด้วยเสื้อยีนส์ที่ติดสติ๊กเกอร์รณรงค์การเลือกตั้ง

 

A photo posted by Cameron Diaz (@camerondiaz) on


8. Neil Patrick Harris ถ่ายเซลฟี่พร้อมชี้สติ๊กเกอร์การเลือกตั้ง

 

A photo posted by Neil Patrick Harris (@nph) on


9. Miley Cyrus โชว์รอยยิ้มที่มีความสุขสุดๆ หลังไปลงคะแนนเสียง

 

A photo posted by Miley Cyrus (@mileycyrus) on


10. Taraji P. Henson อัพคลิปโชว์สติ๊กเกอร์รณรงค์การเลือกตั้งพร้อมแคปชั่น " Vote"

 

A video posted by taraji p henson (@tarajiphenson) on


11. Mariska Hargitay โพสภาพที่เธอนั้นกำลังลงคะแนนเสียง

12. Zac Posen เขานั้นอยู่ในลุคที่ทันสมัยมากในการไปเลือกตั้งวันนี้

 

A photo posted by Zac Posen (@zacposen) on


13. Paris Hilton ดูจากภาพบางทีก็คิดว่าเธอควรไปลงสมัครด้วยก็ดีนะ

 

A photo posted by Paris Hilton (@parishilton) on



หลังจากที่บรรยากาศการลงคะแนนเสียงเลือกตั้งที่เป็นไปอย่างครึกครื้นพร้อมด้วยการจับตามองของทั่วทุกมุมโลก ในที่สุดผลการเลือกตั้งก็ออกมาแล้วว่า ประธานาธิบดีของสหรัฐอเมริกาคนที่ 45 ตกเป็นของ โดนัลด์ ทรัมป์ ทาง BUGABOO ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ

BUGABOO NEWS / ขอบคุณภาพจากอินสตาแกรม @parishilton @zacposen @therealmariskahargitay @tarajiphenson @mileycyrus @nph
@camerondiaz @sophiabush @mindykaling @lenadunham @ladygaga @taylorswift @katyperry